ขอนอกเรื่องการเล่าเรื่องเมืองจีนเสียหน่อย พอดีแวะมาคุยงานกับบริษัทเกมของไทยแถวสุทธิสาร อ้ายจงมาคุยถึงโอกาสที่อ้ายจงจะร่วมมือช่วยผลักดันเกมไทยสู่ตลาดจีนมากขึ้น โดยเฉพาะการทำการตลาด
ก็มาเจอร้านอาหารร้านนี้ครับ K Corner มีเมนูภาษาจีนพร้อม สอบถามได้ความว่า มีคนจีนมากินเรื่อยๆ
อาหารถือว่ารสชาติดีเลย อ้ายจงชอบ ข้าวคอหมูทอด กับ หมูสะเต๊ะของที่นี่มาก หลัง17.00 มีพวกเมนูบาร์บีคิว อาหารตามสั่งด้วย บรรยากาศชิลลล นั่งสบาย
ภาพบางส่วนเอามาจากเพจของทางร้าน เพราะอ้ายจงรีบกินรีบกลับ ฝนตกไล่หลังเลย
พิกัด:1512/1 ซอยสุโข ถนนสุทธิสารวินิจฉัย แขวงห้วยขวาง เขตห้วยขวาง (ตรงข้ามต้นอ้อเพลส)
#อ้ายจง #เล่าเรื่องเมืองจีน
ขอบคุณที่มาของข้อมูล :
แฟนเพจอ้ายจง